72 / 100

Chứng chỉ chỉ huy trưởng có thời hạn bao lâu? Chứng chỉ có giá trị toàn quốc hay không? Chi phí mua chứng chỉ là bao nhiêu? Quy định về cấp chứng chỉ chỉ huy trưởng công trình? Là những câu hỏi mà Trường Trung cấp Việt Hàn nhận được khá nhiều. Vì vậy, bài viết này Trường cũng xin được giải đáp các thắc mắc trên của tất cả các học viên.

Chứng chỉ chỉ huy trưởng có thời hạn bao lâu?

  • Hoàn thành xong khóa học, chứng chỉ được cấp sau 3 ngày.
  • Chứng chỉ có giá trị sử dụng trên toàn quốc.
  • Với thời hạn sử dụng của chứng chỉ là vĩnh viễn.
Chứng chỉ chỉ huy trưởng có thời hạn bao lâu
Chứng chỉ chỉ huy trưởng có thời hạn bao lâu

Chi phí mua chứng chỉ là bao nhiêu?

  • Chứng chỉ chỉ huy trưởng công trình không có nơi nào bán, việc mua- bán chứng chỉ hoàn toàn trái với pháp luật.
  • Chi phí học đối với học viên đã có kinh nghiệm:

Học phí: 1.000.000 VNĐ/ Học viên (không phát sinh thêm chi phí/ hỗ trợ trên toàn quốc)

  • Học viên chưa có kinh nghiệm, phải tham gia khóa học vận hành với thời gian 3 tháng.

Học phí: 3.000.000 VNĐ/ Học viên (Bao gồm học phí, tài liệu và chứng chỉ sau khi kết thúc khóa học)

  • Đặc biệt trường có khóa học chứng chỉ chỉ huy trưởng cấp tốc. Khóa học sẽ được diễn ra tất cả các ngày trong tuần, đáp ứng theo nhu cầu của học viên.

Đào tạo theo phương châm cầm tay chỉ việc, để học viên tiếp thu kiến thức nhanh nhất. Học viên học cho đến khi nào thành thạo nghề, mà không giới hạn buổi học.

  • Đối với công trình, nhà thầu có nhu cầu đào tạo cũng như bổ sung chứng chỉ cho nhân viên. Vui lòng liên hệ để có chi phí tốt nhất, hỗ trợ đào tạo trực tiếp tại các doanh nghiệp. Cung cấp hợp đồng đào tạo, xuất hóa đơn đỏ đầy đủ.

Quy định về cấp chứng chỉ chỉ huy trưởng công trình:

Theo Điều 53 của Nghị định 59/2015/NĐ-CP, để có thể trở thành chỉ huy trưởng công trình, cần đáp ứng những quy định yêu cầu, điều kiện như sau:

  • Hạng I: Những người có chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công xây dựng hoặc chứng chỉ hành nghề an toàn lao động hạng I; từng làm chỉ huy trưởng công trường thi công xây dựng ít nhất 1 (một) công trình cấp I hoặc 02 công trình cấp II cùng loại;
  • Hạng II: Những người có chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công xây dựng hoặc những người có chứng chỉ hành nghề an toàn lao động hạng II; đã từng làm chỉ huy trưởng công trường thi công xây dựng ít nhất 01 công trình cấp II hoặc 2 (hai) công trình cấp III cùng loại;
  • Hạng III: Những người có chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công xây dựng hoặc có chứng chỉ hành nghề an toàn lao động hạng III; đã trực tiếp tham gia thi công xây dựng ít nhất 1 (một) công trình cấp III hoặc 2 (hai) công trình cấp IV cùng loại.
Chứng chỉ chỉ huy trưởng có thời hạn bao lâu
Chứng chỉ chỉ huy trưởng có thời hạn bao lâu

Mọi thông tin chi tiết vui lòng liên hệ:

Trường Trung Cấp Việt Hàn

  • Điện thoại: 0843.44.77.55 – 0856.44.77.55
  • Zalo: 0843.44.77.55 – 0856.44.77.55
  • Email: tuyensinh.vki@gmail.com

Địa chỉ:

  • Bình Phước: 1493 Phú Riềng Đỏ, Tân Phú, Đồng Xoài.
  • TP Hồ Chí Minh: 485 Phạm Văn Chiêu, P13, Gò Vấp.

Trân trọng cảm ơn!

Ý kiến bình luận

ĐĂNG KÝ TƯ VẤN

Đối tác của chúng tôi
0
Rất thích suy nghĩ của bạn, hãy bình luậnx
()
x